สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: กู้ยืมเงินในTrue cash  (อ่าน 16002 ครั้ง)

โดนเหมือนกันค่ะทำไงดี

โดย: Ebow2542 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2019, 17:05:57

"เป็นอีกเสียงคับ​ แฟนถูกคุกคามโดยการส่งข้อความไปทุกเบอร์​ ตอนนี้เดือดร้อนมากเพราะถึงที่ทำงาน​  ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เราโทรไปคุยกับจนท.เองว่าจะขอชำระยอดทั้งหมดวันที่​ 31​ธ.ค​ 62​ เพราะต้องรอเงินเดือนออก​ แต่ยังไม่ถึงวันนัดเลยส่งข้อความแบบนี้ไปหาทุกคนเดือดร้อนมาก​ ตอนนี้แฟนเราไม่อยากไปทำงานเลย​ แบี้เราสามารถเอาผิดอะไรได้บ้าง​ อยากได้ข้อเสนอแนะมากๆคับ​ แฟนเราเครียดมากเลย

0960702959​ เติ้ล
#ขอบคุณคับ"
แล้วทำไงดีค่ะใครมีแนวทางรบกวนแนะนำ threezhic@gmail.com

โดย: พิมพ์พันธ์ ชัยเชาวรินทร์ เมื่อ: 27 ธันวาคม 2019, 22:10:30

เราเองก็โดนซึ่งมีการตกลงนัดว่าชำระวันไหนแต่ยังคงส่งข้อความประจานไปรบกวนคนที่เรารู้จักโทรกลับไปสอบถามว่าทำไมต้องทำแบบนี้ทั้งที่นัดบอกว่าหน้าที่ คำเขียนอ่านภาษาไทยมากมายแต่นี้คือการประจานคุกคาม จึงร้องเรียนกระทรวงยุติธรรมขอให้องค์กรนี้ขอโทษในการกระทำอย่างที่เจ้าหน้าที่กระทำ เราถึงชำระเงินคืน

โดย: yingtak เมื่อ: 28 ธันวาคม 2019, 16:04:22

เราก็โดนเหมือนกันค่ะ ขอผ่อนก็ไม่ได้
เราไม่ไดกู้เงินครั้งแรกนี่ครั้ง 5 แล้วค่ะ แล้วเราก็จ่ายตลอด ไม่เคยโกงเลยสักครั้ง จ่ายช้าแต่เราก็จ่ายครบ แต่ครั้งนีเราเดือดร้อนจริง เราเลยส่งข้อความถามกลับไปว่าเราขอผ่อนได้ไหม เค้าก็พิมพ์มาว่าเราแบบใช้คำพูดไม่ดี บัญชีที่ใช้คืนเงินก็ชื่อนามสกุลไม่น่าจะใช่คนไทยด้วยค่ะ

โดย: Duanghatai เมื่อ: 31 ธันวาคม 2019, 12:12:55

ทำไมกะทู้นี้ไม่มีเจ้าหน้าทีมาให้ข้อมูเลย

โดย: threezhic เมื่อ: 08 มกราคม 2020, 13:01:52

เรารู้ว่ากู้เงินมาไม่คิดจะโกงแต่จ่ายช้าหน่อยแต่ไม่เคยไม่จ่ายแต่โทรมาพูดอย่างกับหมาขู่สาระพัดแล้วก็แฮคของมูลเราอีก

โดย: มัทนียา แก้วบัวดี เมื่อ: 08 มกราคม 2020, 19:07:53

เป็นอันเดียวกันกับ บริษัท ทรู ฟินเทค หรือเปล่าครับ

โดย: ชัชพงศ์ เมื่อ: 12 มกราคม 2020, 20:08:04

โดนเหมือนกันค่ะ ทำไงดีค่ะ

โดย: nuiname888 เมื่อ: 20 มกราคม 2020, 18:06:23

เปนอีก 1 เสียง ครับ
จ่ายปกติ มา 3 ครั้ง
พอครั้งนี้ ช้า เเค่ 4 วัน 1 โทรหาบุคคลที่ 3 ข่มขู่บุคคลที่ 3 เเละ โทรหาคนอื่นที่ไม่มีในรายชื่อบุคคลอ้างอิงในการทวงถาม
เเละ โทรมากกว่า 1 ครั้ง ทั้งที่คุยจบไปเเล้ว

แอฟ ทรูเเคช รบกวนตรวจสอบด้วยนะครับ ไม่สอดคล้องกับกฏหมายใหม่

โดย: luisfigung เมื่อ: 24 มกราคม 2020, 16:04:18

โดนมาเหมือนกันครับวันนี้สด ๆ ร้อน ๆ โทรเข้าเบอร์บุคคลที่ไม่ได้อ้างอิง พูดจาแบบคือรับไม่ได้มาก ข่มขู่นู่นนี่นั้น คือรับไม่ได้จริง ๆ เราไม่ได้ว่าจะไม่จ่ายนะ เราจ่ายตลอด เรากู้เกือบ 10 ครั้งแล้ว เราก็จ่ายตลอด แต่เพิ่งจะมาติดขัดเดือนนี้ คือไม่มีเงินจริง ๆ ขอจ่ายช้าก็ไม่ให้ ทั้งที่ดอกก็ขึ้นทุกวัน เราก็ยอมรับที่จะจ่ายดอกส่วนนั้น ควรจะทำยังไงดีครับ

โดย: Ammarin เมื่อ: 24 มกราคม 2020, 20:08:29

เราก็โดนเหมือนกันค่ะ ขอผ่อนก็ไม่ได้
เราไม่ไดกู้เงินครั้งแรกนี่ครั้ง 5 แล้วค่ะ แล้วเราก็จ่ายตลอด ไม่เคยโกงเลยสักครั้ง จ่ายช้าแต่เราก็จ่ายครบ แต่ครั้งนีเราเดือดร้อนจริง เราเลยส่งข้อความถามกลับไปว่าเราขอผ่อนได้ไหม เค้าก็พิมพ์มาว่าเราแบบใช้คำพูดไม่ดี บัญชีที่ใช้คืนเงินก็ชื่อนามสกุลไม่น่าจะใช่คนไทยด้วยค่ะ
ใช่ค่ะดิฉันก็ได้รับสายจากคนที่แจ้งว่าเป็นตัวแทนฝ่ายกฎหมายของทรูแคชโทรมาบอกว่ารู้จักคนชื่อ......หรือเปล่า ซึ่งเป็นชื่อสามีดิฉันเอง และสามีก็เคยไปกู้ผ่านแอฟทรูแคชจริงเป็นเงินต้น2,000บาทแล้วดิฉันเลยถามว่าจะมีวิธีใช้คืนยังไง เขาเลยบอว่าให้โอนเข้ามาบช.ของธ.กรุงไทย ซึ่งชื่อเจ้าของบช. ที่จนท.คนนั้นแจ้งมาไม่ใช่คนไทยแน่นอน จึงอยากทราบว่าเพื่อนๆท่านใดที่เคยกู้แล้วได้ใช้คืนเงินให้ทรูแคชไปแล้วท่านใช้คืนด้วยวิธีไหนโอนผ่านบช. อะไรชื่อเจ้าของบช.เป็นคนไทยหรือไม่...เพื่อเป็นการป้องกันการฟอกเงินของกลุ่มมิชฉาชีพที่อาจฉวยโอกาสจากทางเพจทรูแคช โปรดช่วยให้ขัอมูลที่ถูกต้องด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

@ส่งข้อมูลมาทางเมลล์ toorter11@gmail.com ได้นะคะ

โดย: นทีวารินทร์ เมื่อ: 25 มกราคม 2020, 14:02:35

โดนมาเหมือนกันครับวันนี้สด ๆ ร้อน ๆ โทรเข้าเบอร์บุคคลที่ไม่ได้อ้างอิง พูดจาแบบคือรับไม่ได้มาก ข่มขู่นู่นนี่นั้น คือรับไม่ได้จริง ๆ เราไม่ได้ว่าจะไม่จ่ายนะ เราจ่ายตลอด เรากู้เกือบ 10 ครั้งแล้ว เราก็จ่ายตลอด แต่เพิ่งจะมาติดขัดเดือนนี้ คือไม่มีเงินจริง ๆ ขอจ่ายช้าก็ไม่ให้ ทั้งที่ดอกก็ขึ้นทุกวัน เราก็ยอมรับที่จะจ่ายดอกส่วนนั้น ควรจะทำยังไงดีครับ
. ขออนุญาติถามนะคะว่าตอนคุณใช้เงินคืนคุณใช้คืนยังไงคะ คือทางเราถูกโทรมาแจ้งให้ใช้คืนแบบโอนผ่านชัญชีกรุงไทยที่มีชื่อเจ้าของบัญชี ไม่ใช่คนไทยน่ะค่ะ เลยไม่มั่นใจว่ามันใช่หรือเปล่าเลยอยากจะขอถามคุณผู้เคยใช้เงินคืนทรูแคชมาก่อนน่ะค่ะ

โดย: นทีวารินทร์ เมื่อ: 25 มกราคม 2020, 15:03:20

. ขออนุญาติถามนะคะว่าตอนคุณใช้เงินคืนคุณใช้คืนยังไงคะ คือทางเราถูกโทรมาแจ้งให้ใช้คืนแบบโอนผ่านชัญชีกรุงไทยที่มีชื่อเจ้าของบัญชี ไม่ใช่คนไทยน่ะค่ะ เลยไม่มั่นใจว่ามันใช่หรือเปล่าเลยอยากจะขอถามคุณผู้เคยใช้เงินคืนทรูแคชมาก่อนน่ะค่ะ

ใช่ครับ โอนผ่านบัญชีกรุงไทย แต่ชื่อไม่ใช่คนไทย ก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ ทำไมชื่อแปลก ๆ

โดย: Ammarin เมื่อ: 26 มกราคม 2020, 20:08:42

ใช่ครับ โอนผ่านบัญชีกรุงไทย แต่ชื่อไม่ใช่คนไทย ก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ ทำไมชื่อแปลก ๆ
ใช่ชื่อมิสเตอร์ เขียวรุ่ย หวัง หรือเปล่าคะ ดิฉันได้รับข้อความทางไลน์มาบอกว่าให้โอนคืนไปชื่อบัญชีกรุงไทยของเจ้าของบัญชีชื่อนี้น่ะค่ะแต่ยังไม่ได้โอน กลัวว่าจะเป็นแก๊งต้มตุ๋นแล้วเงินคืนที่เราโอนไปจะไม่ถึงเจ้าของบัญชีตัวจริง...จะมีวิธีตรวจสอบยังไงคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

โดย: นทีวารินทร์ เมื่อ: 26 มกราคม 2020, 23:11:19

ใช่ชื่อมิสเตอร์ เขียวรุ่ย หวัง หรือเปล่าคะ ดิฉันได้รับข้อความทางไลน์มาบอกว่าให้โอนคืนไปชื่อบัญชีกรุงไทยของเจ้าของบัญชีชื่อนี้น่ะค่ะแต่ยังไม่ได้โอน กลัวว่าจะเป็นแก๊งต้มตุ๋นแล้วเงินคืนที่เราโอนไปจะไม่ถึงเจ้าของบัญชีตัวจริง...จะมีวิธีตรวจสอบยังไงคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ใช่ครับ บัญชีนี้เลยครับ เขาเพิ่งเปลี่ยนบัญชีใหม่ ก่อนหน้านี้เป็นอีกชื่อนึงครับ ผมก็โอนไปบัญชีที่เค้าส่งมาให้ใหม่เหมือนกันครับ วิธีตรวจสอบ เข้าไปตรวจสอบในแอพเขาน่ะครับ โอนเสร็จแล้วต้องอัพสลิปการโอนเงินในแอพครับ

โดย: Ammarin เมื่อ: 27 มกราคม 2020, 17:05:31