สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ศาลมีคำสั่งให้ผู้ซื้อชำระหนี้ แต่ธนาคารบ่ายเบี่ยงไม่ยอมรับชำระหนี้  (อ่าน 36 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ
ดิฉันเป็นผู้ค้ำประกันคนที่ 3 ค้ำประกันรถยนต์ให้เพื่อน ผู้ค้ำประกันคนที่ 1 เป็นสามีแต่เขาไม่มีเงินผ่อน บอกกับดิฉันว่ารถหายค่ะ ดิฉันไปศาลกับผู้เช่าซื้อทุกครั้ง ครั้งแรก ศาลชั้นต้น ศาลอุทธรณ์ ไม่พบทนายหรือเจ้าหน้าที่ธนาคารค่ะ จึงถามผู้พิพากษาท่านกล่าวว่าให้ติดต่อขอชำระหนี้ธนาคารสาขาไหนก็ได้ ยอดหนี้ 330000 วันที่ 19 กันยา ดิฉัน ติดต่อ call center ขอเบอร์ผู้ที่รับผิดชอบ เขาไม่ให้เบอร์แจ้งว่าจะติดต่อกลับ 27 กันยา ผู้เช่าซื้อติดต่อขอผ่อนชำระหนี้ เขาแจ้งเช่นเดียวกันคือจะติดต่อกลับ 11 ตุลาคม ดิฉันโทรเข้าไป เจ้าหน้าที่บอกว่าผู้เช่าซื้อไม่ได้มีการขอติดต่อขอชำระหนี้เข้ามา ผู้เช่าซื้อบอกว่าติดต่อขอไกล่เกลี่ย แคปหน้าจอให้ดิฉันมา ดิฉันมีบ้าน คำสั่งศาลพึ่งมาถึง 2 วันก่อน ผู้เช่าซื้ออยากจะผ่อนชำระหนี้ เพราะไม่มีเงินก้อน และดิฉันก็จะเดือดร้อนค่ะ ธนาคารทำแบบนี้เราต้องทำยังไงค่ะ ไม่มีใครหนีพากันไปขอความเห็นใจเขาขอผ่อนจ่าย คือกลุ่มใจมาก

โดย: ปณิชา เมื่อ: 12 ตุลาคม 2019, 03:03:26