สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถูกนำรูปไปโพสประจานผ่าน Facebook  (อ่าน 67 ครั้ง)

กรณีที่เราไม่ได้เจรตนาทำผิด แต่รูปที่เราโพส ได้ถูกนำไปโพสประจานในเชิงที่ทำให้เกิดความเสียหาย
เราสามารถเอาผิดคนที่นำรูปไปโพสได้หรือไม่ และโทษสูงสุดคืออะไรคะ

โดย: knk เมื่อ: 16 ตุลาคม 2019, 12:12:47

ถ้าถูกเอารูปไปโพสลงเฟชบุ๊คเราสามารถเอาผิดกับคนนั้นได้อย่างไหร่

โดย: น.ส จันทร์แรม ประสานรัตน์ เมื่อ: 16 ตุลาคม 2019, 23:11:19