สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ผมโดนเลิกเลิกเลิกจ้าง โดยไม่บอกล่วงหน้า โดยที่ทางบริษัท ตรวจสุขภาพประจำปีสุ่มตรว  (อ่าน 34 ครั้ง)

ผมมีหน้าที่ เป็นพนักงาน ตรวจสุขภาพประจำปี ปกติ ผมตรวจ วันที่ 30 พอมาวันที่ 18 ทางบริษัทส่งคนมาตรวจผมอีกรอบนึง โดยไม่แจ้ง ให้ผมทราบว่า มีปัญหาอะไรแจ้งเพียงว่าเลือดผมเสีย โดยเล็กจ้างผมในตอนในวันนั้นเลย โดยไม่แจ้งผมล่วงหน้าเลยครับผมต้องทำยังไงครับ ผมเซ็นใบลาออกมาแล้ว ผมสามารถ ทำหมันได้ไหม

โดย: พีรพัฒน์ เอี่ยมสะอาด เมื่อ: 19 ตุลาคม 2019, 05:05:25

ผมมีหน้าที่ เป็นพนักงาน ตรวจสุขภาพประจำปี ปกติ ผมตรวจ วันที่ 30 พอมาวันที่ 18 ทางบริษัทส่งคนมาตรวจผมอีกรอบนึง โดยไม่แจ้ง ให้ผมทราบว่า มีปัญหาอะไรแจ้งเพียงว่าเลือดผมเสีย โดยเล็กจ้างผมในตอนในวันนั้นเลย โดยไม่แจ้งผมล่วงหน้าเลยครับผมต้องทำยังไงครับ ผมเซ็นใบลาออกมาแล้ว ผมสามารถ ทำหมันได้ไหม
[/quote]

โดย: พีรพัฒน์ เอี่ยมสะอาด เมื่อ: 19 ตุลาคม 2019, 05:05:28