สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ผมเป็นคนค้ำประกันรถพี่ชายแต่พี่ชายไม่ส่งไม่คืนรถไม่ไปรายงานตัวที่ศาลจนมีโทรมาบอก  (อ่าน 35 ครั้ง)

ผมค้ำประกันรถให้พี่ชายแต่พี่ชายไม่ยอมส่งและไม่มีมีรถไปคืนและไม่ไปไกลเกลี่ยที่ศาลตามหมายเรียกจนมาวันนี้มีบริษัทโทรมาว่าจะเข้ามายึดทรัพสินของผมและพี่ชาย แต่ผมและพี่ชายไม่มีทรัพสินอะไรเลย รถยังผ่อนไม่หลุดแถมเป็นชื่อเมียในสมรถ ผมอยากถามว่าเขาจะยึดได้ใหม่และผมมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างคับ

โดย: Phumiphat เมื่อ: 21 ตุลาคม 2019, 16:04:00