สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ซื้อที่ดิน1แปลง..แต่เจ้าของทำใบทับไว้และไม่ยอมย้ายออก  (อ่าน 3661 ครั้ง)

:( ซื้อที่กับกรมบังคับคดีแปลงนึงครับ..เป็นที่ น.ส.3ก เนื้อที่ประมาน 14 ไร่2 งาน...ซึ่งถูกขายทอดตลาดในตอนนั้น..พอจ่ายเงินกันเรียบร้อย..เจ้าหน้าที่จากกรมที่ดิน จ.กำแพงเพชร ก็จะมาทำการรังวัด เพื่อ ออกให้เป็นโฉนด..แต่พอไปถึง..เจ้าของเดิม กลับชี้ไปในจุดที่มีพื้นที่อยู่แค่ 3 ไร่เศษ และคัดค้านทุกกรณี จึงเป็นเรื่องฟ้องศาลกันมา  ถึงตอนนี้..เข้าปีที่ 5 แล้วครับ...ไม่มีอะไรดีขึ้น...เงินที่ได้จาการขายที่ดินเดิม..ก็หมดไปกับการว่าจ้างทนายความซะส่วนใหญ่...จนตอนนี้ไม่มีเงินจะกินกันแล้วครับ..ฝากทางกระทรวงช่วยเข้าตรวจสอบและเร่งรัดคดีให้ด้วยครับ...ปัจจุบันเดือดร้อนมากๆเลยครับ..                                                                                                                                                                      .....  ปล. ที่ดินนั้นซื้อมาจากกรมบังคับคดีและถูกต้องตามกฏหมายทุกประการครับ....ในชั้นศาลก็มี จนท.ของรัฐ เป็นพยานอยู่หลายปาก          .....        แต่ที่แย่คือ..เรื่องมันนานเกินไปครับ...

โดย: วทัญญู ขาวจุ้ย เมื่อ: 12 มีนาคม 2018, 12:12:57

เรียน  คุณวทัญญู ขาวจุ้ย

ในกรณีของท่านทางศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม จึงขอเรียนให้ท่านทราบว่า การพิจารณาคดีของศาล
ท่านในฐานะคู่ความ สามารถยื่นคำร้องขอให้ศาลเร่งรัดพิจารณาคดีได้
ทั้งนี้ กระทรวงยุติธรรมไม่สามารถก้าวล่วงการพิจารณาคดีของศาลได้
แต่อย่างไรก็ตาม หากท่านมีข้อสงสัยสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมจากเจ้าหน้าที่ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม
ได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-141-5100

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 16 มีนาคม 2018, 17:05:14