สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาว่าควรทำอย่างไรดี  (อ่าน 34 ครั้ง)

เหตุการณ์คือ กระผมทำงานอยู่โรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง โดยเมื่อวันที่ 23 ตุลาคม ที่ผ่านมา เป็นวันหยุดราชการ ตามกฏหมาย แต่เนื่องจาก ที่ทำงานมีคำสั่งให้บุคลกรทุกคนเข้าร่วมกิจกรรมวางพวงมาลา ในช่วงเช้า แล้วสำหรับบุคลากรไม่เข้าร่วมทาง ทางเจ้านายบอกให้ทำบันทึกชี้แจง และเขียนใบลา 1 วัน

ความคิดเห็นของผมคือ ทำบันทึกชี้แจงความผิดที่ไม่ปฏิบัติตามคำสั่งนี่พอรับได้นะครับ แต่ให้เขียนใบลา 1 วันนี้ มันจะเกินไปหรือป่าว เนื่องจากในวันนั้นมันก็เป็นวันหยุดตามประเพณีอยู่แล้ว จึงสอบถามความเห็นมายังผู้รู้กฏหมายและความคิดเห็นในเรื่องนี้ด้วย
ขอความกรุณาด้วยครับ

โดย: macos12 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2019, 13:01:33