สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เรื่องแชร์  (อ่าน 30 ครั้ง)

ดิฉันมีเรื่องทุกใจมากค่ะเกี่ยวกับการเล่นแชร คือว่าดิฉันเป็นลูกแชร เล่นแชรกับท้าวมา1 ปีเต็มท้าวเปิดวงเป็นร้อยๆๆวงดิฉันก็ลงเล่น เปียไปแล้วบางส่วนเผื่อทำธุรกิจ อาชีพรับซื้อขยะรีไซรเคิล แต่เนื่องด้วยครึ่งปีหลังดิฉันพบว่า ดิฉันขาดทุนเพราะของที่กักไว้มันไม่ได้ผลกำไร ประจวบกับลูกชายป่วยดิฉันจึงไม่สามารถทำธุกิจต่อไปได้ และ ตกลงกับท้าวไว้ว่าดิฉันจะหาจ่ายเป้นเดือนๆ ท้าวก็ไม่ยอม เพราะยอดดิฉัน ทั้งหมด ที่ยังไม่รวมมือที่ยังไม่ได้เปียประมาน๙ แสนกว่าบาท ซึ้งดิฉันมีมือที่ยังไม่ได้เปียอีก เป้นจำนวนนึง การตกลงของดิฉันกับท้าวท้าวย่อมไม่ยอมให้ดิฉันผ่อนจ่าย ดิฉันไม่มีรายได้อะไรมากเพราะต้องเลี้ยงลูกที่ เป้นกล้ามเนื้ออ่อนแรง ท้าวก็ไม่ยอม ท้าวเลยยื่นข้อเสนอให้ดิฉันอีกคือ ท้าวตั้งวงใหม่ ให้ดิฉันลงสองมือมือละ50000 จ่ายรายเดือน2หมื่นหก กับสองหมื่นเจ็กรวมทั้งสิ้นเดือนละ57000 ซึ้งดิฉันก้บอกอล้วไปตอนต้นว่าดิฉันจะหาจากไหนมาจ่ายเยอะขนาดนั้นท้าวก็ไม่ยอมขู่สารพัดซึ้งดิฉันมีข้อความการตกลงทั้งหมดว่าดิฉันไม่หนีนอมรับสภาพหนี้ จนท้าว ขู่จะมายึดทรัพดิฉัน ซึ้งแม่ดิฉันก็ป่วย ดิฉันไม่มีบ้านนะค่ะอาศัยน้องสาวอยู่ ถึงจะยึดก็ไม่มีให้ยึด แต่ดิฉันกลัวติดคุกเพราะลูกดืชั้นเล็กทั้งสองคน จนตอนนี้ ชั้นขอจ่ายวันละ500 บาทตามกำลังที่ได้จากการขายของตลาดนัด เพราะดิชั้นไม่สามารถไปสมัครงานได้เพราะไม่มีใค่ดูลูกกับแม่ท้าวก็ขุ่สารพัดค่ะบอกว่าหนี้ตอนนี้กล่ยเป้นสองล้าน ดิฉันอยากจะฆ่าตัวตายพร้อมลูกไปเลย จนหนทางจริงๆๆค่ะ อบากจะเขียนจดหมายให้คุณทนายไว้หากถ้าดิฉันเป็นอะไรไป ขอให้ เรื่องนี้เป้นอุธาหรนะค่ะว่าดิฉันยอมรับสภาพหนี้เยอะขนาดนี้และกับการขู่ไม่ไหวแล้วค่ะ  จากหนี้เก้าแสนและยีงมีมือที่ไม่ได้เปีย อีกรวม3 แสนกว่าบาทท้าวก็ไม่ยอมจนทำให้มีหนี้เพิ่มขึ้นอีกและขู่จะมายืดทรัพเพราะแฟนท้าวเป้นข้าราชการ เป้นกำนันค่ะ

โดย: Janpen เมื่อ: 30 ตุลาคม 2019, 15:03:20